Trang Thông tin điện tử Thành phố Tam Điệp
Thứ Tư, 28/02/2024
Chào mừng bạn đến với Trang thông tin điện tử thành phố Tam Điệp!

 THÔNG TIN LÃNH ĐẠO UBND THÀNH PHỐ TAM ĐIỆP

Thứ Sáu, 21/10/2022 747 lượt xem

 THÔNG TIN 

LÃNH ĐẠO UBND THÀNH PHỐ TAM ĐIỆP

 

1. Chủ tịch UBND thành phố

- Họ và tên: Hoàng Mạnh Hùng

- Ngày sinh: 12/3/1978.

- Quê quán: Xã Gia Hòa, huyện Gia Viễn, tỉnh Ninh Bình.

- Nơi thường trú: Phường Đông Thành, thành phố Ninh Bình, tỉnh Ninh Bình.

- Trình độ chuyên môn: Thạc sỹ Kinh tế xây dựng.

- Trình độ lý luận chính trị: Cao cấp.

- Chức vụ hiện tại: Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố.

- Số điện thoại: 0912.259.522

- Email: hunghm.td@ninhbinh.gov.vn

Quá trình công tác:

Từ tháng, năm đến tháng, năm

Chức danh, chức vụ, đơn vị công tác

09/1984-08/1989

Học sinh Trường Tiểu học Ninh Thành

09/1989-08/1993

Học sinh Trường THCS Ninh Thành

09/1993-08/1996

Học sinh Trường THPT Lương Văn Tụy

09/1996-06/2000

Sinh viên Trường Đại học Giao thông Vận tải

07/2000-10/2000

Cán bộ Đoạn Quản lý giao thông số 2, Sở Giao thông Vận tải Ninh Bình

11/2000-10/2006

Cán bộ Ban QLDA giao thông nước ngoài (WB2), Sở Giao thông Vận tải Ninh Bình

11/2006-05/2010

Chuyên viên Phòng Đầu tư XDCB, Văn phòng UBND tỉnh

06/2010-03/2011

Phó Trưởng Phòng Đầu tư XDCB, Văn phòng UBND tỉnh

4/2011 – 8/2017

Trưởng Phòng Đầu tư XDCB, Văn phòng UBND tỉnh

9/2017 - 20/01/2021

Phó Giám đốc Sở Giao thông vận tải Ninh Bình

Từ 21/01/2021 đến nay

Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố Tam Điệp

2. Phó Chủ tịch Thường trực UBND thành phố

- Họ và tên: Vũ Đình Chiến

- Ngày sinh: 17/11/1964.

- Quê quán: Xã Thuỵ Duyên, huyện Thái Thụy, tỉnh Thái Bình.

- Nơi thường trú: Phường Tây Sơn, thành phố Tam Điệp, tỉnh Ninh Bình.

- Trình độ chuyên môn: Thạc sỹ Kinh tế.

- Trình độ lý luận chính trị: Cử nhân.

- Chức vụ hiện tại: Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND thành phố.

- Số điện thoại: 0912.030.225

- Email: chienvd.td@ninhbinh.gov.vn

Quá trình công tác:

Từ tháng, năm đến tháng, năm

Chức danh, chức vụ, đơn vị công tác

9/1983-6/1986

Hạ sỹ, tiểu đội trưởng trung đội vệ binh, E769, F323, Đặc khu Quảng Ninh

07/1986-11/1987

Công nhân, tổ trưởng tổ sản xuất vật liệu, xí nghiệp Nông nghiệp II, Bộ Nông nghiệp

12/1987-12/1989

Học sinh, Bí thư chi bộ học sinh, phó Bí thư đoàn trường Cơ khí Nông nghiệp Việt Xô

01/1990-12/1993

Đảng ủy viên, Bí thư đoàn trường Cơ khí Nông nghiệp Việt Xô

01/1994-03/1995

Ủy viên BTV Thị đoàn Tam Điệp

04/1995-03/1997

Phó Bí thư Thị đoàn Tam Điệp, tỉnh Ninh Bình

03/1997-03/2001

Thị ủy viên, Bí thư Thị đoàn Tam Điệp, tỉnh Ninh Bình

04/2001-06/2006

Thị ủy viên, Trưởng phòng Văn hóa - TTTT Thị xã Tam Điệp, tỉnh Ninh Bình

07/2006-7/2015

Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Thị ủy; Trưởng Ban kinh tế HĐND thành phố Tam Điệp khóa VII,  tỉnh Ninh Bình

08/2015-11/2019

Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Thành ủy; Trưởng Ban kinh tế HĐND thành phố Tam Điệp khóa VIII, tỉnh Ninh Bình

12/2019 đến 08/2021

Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố

09/2021 đến nay

Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND thành phố

3. Phó Chủ tịch UBND thành phố

- Họ và tênTống Đức Thuận

- Ngày sinh: 27/2/1974.

- Quê quán: Thị trấn Yên Thịnh, huyện Yên Mô, tỉnh Ninh Bình.

- Nơi thường trú: Phường Tây Sơn, thành phố Tam Điệp, tỉnh Ninh Bình.

- Trình độ chuyên môn: Thạc sỹ Quản lý công.

- Trình độ lý luận chính trị: Cao cấp.

- Chức vụ hiện tại: Thành ủy viên, Phó Chủ tịch UBND thành phố.

- Số điện thoại: 0911.189.882

- Email: thuantd.td@ninhbinh.gov.vn

Từ tháng, năm đến tháng, năm

Chức danh, chức vụ, đơn vị công tác

9/1993-12/1993

Giáo viên Hợp đồng trường Tiểu học Nguyễn Trãi

01/1994-04/1999

Tổ trưởng chuyên môn, Phó Chủ tịch Công đoàn trường Tiểu học Nguyễn Trãi, phường Nam Sơn, thị xã Tam Điệp (nay là thành phố Tam Điệp).

05/1999-02/2005

Chuyên viên phụ trách tổng hợp, thi đua, thanh tra phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Tam Điệp (nay là thành phố Tam Điệp)

03/2005-05/2007

Chuyên viên Văn phòng HĐND - UBND thị xã Tam Điệp, Trưởng bộ phận một cửa

06/2007-08/2009

Phó Chánh Văn phòng HĐND - UBND thị xã Tam Điệp, phụ trách công tác tổng hợp

09/2009-06/2016

Ủy viên BCH Đảng bộ thành phố, Trưởng phòng Văn hóa - Thông tin thành phố

Từ tháng 07/2016

đến tháng 02/2020

Ủy viên BCH Đảng bộ thành phố, Chánh Văn phòng HĐND - UBND thành phố

Từ tháng 3/2020

đến 16/8/2020

Ủy viên BCH Đảng bộ thành phố, Phó Chủ tịch HĐND thành phố

Từ tháng 17/8/2020

đến nay

Ủy viên BCH Đảng bộ thành phố, Phó Chủ tịch UBND thành phố

 

Đăng nhập
Thống kê truy cập
Số lượt truy cập
542704

Trực tuyến: 27

Hôm nay: 899